Tài liệu giáo dục

Danh sách đoạt giải Cuộc thi Viết thư quốc tế UPU lần thứ 51, năm 2022

5

Những tác phẩm, bức thư hay nhất đã được lựa chọn để trao giải cuộc thi Viết thư quốc tế UPU lần thứ 51, năm 2022.

Cuộc thi Viết thư Quốc tế UPU lần thứ 51, năm 2022 có chủ đề: “Em hãy viết thư gửi một người có tầm ảnh hưởng để trình bày lý do và cách thức họ cần hành động trước khủng hoảng khí hậu”. Đây là cuộc thi thường niên do Bộ Thông tin và Truyền thông phối hợp với Bộ Giáo dục và Đào tạo, Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Hội Nhà văn Việt Nam, Tổng Công ty Bưu điện Việt Nam, Báo Thiếu niên Tiền phong và Nhi đồng tổ chức dành cho các bạn học sinh từ 9 đến 15 tuổi.

Cuộc thi góp phần phát triển khả năng viết văn và sự phong phú trong tư duy sáng tạo của các bạn, giúp các bạn tiếp cận và nhận thức các vấn đề của xã hội, của thời đại và thể hiện suy nghĩ của mình đối với các vấn đề trong xã hội, thông qua đó giúp bồi đắp, nuôi dưỡng tình cảm, trách nhiệm của thế hệ trẻ đối với xã hội, đất nước và thế giới.

Hội đồng Ban Giám khảo quốc gia Cuộc thi Viết thư quốc tế UPU lần thứ 51, năm 2022 họp bình xét các tác phẩm đoạt giải.

Báo Thiếu niên Tiền phong và Nhi đồng xin gửi tới quý độc giả danh sách đoạt giải Cuộc thi Viết thư quốc tế UPU lần thứ 51, năm 2022:

I. GIẢI CÁ NHÂN:

Giải Nhất:

Nguyễn Bình Nguyên, lớp 9A1, trường THCS Nguyễn Tri Phương, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

Giải Nhì:

1. Lê Minh Trang, lớp 8C12, trường THCS Chu Văn An, quận Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.

2. Nguyễn Xuân Hải Anh, lớp 10G, trường THPT Nam Sách, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

3. Nguyễn Thái Ân Tâm, lớp 8/8, trường THCS Nguyễn Huệ, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng.

Giải Ba:

1. Đào Ngọc Long, lớp 9A4, trường THCS Trần Phú, quận Lê Chân, TP. Hải Phòng.

2. Phạm Hồ Lan Hương, lớp 8/2, trường THCS Tố Hữu, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

3. Vàng Thị Say, lớp 8A, trường THCS Giàng Chu Phìn, huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang.

4. Lâm Gia Hân, lớp 7A3, trường THCS Hoa Lư, TP. Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh.

5. Vũ Đức Dũng, lớp 9A5, trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

Giải Khuyến khích:

1. Lương Huyền Vy, lớp 9A4, trường THCS Ngô Sĩ Liên, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

2. Trần Quang Việt, lớp 8B, trường THCS Lê Lợi, TP. Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên.

3. Hoàng Quốc Việt, lớp 6A, trường THCS thị trấn Cành Nàng, huyện Bá Thước, tỉnh Thanh Hóa.

4. Nguyễn Kim Thư, lớp 9A6, trường THCS Chu Văn An, quận Tây Hồ, TP. Hà Nội.

5. Lê Phương Thảo, lớp 8C, trường THCS Nguyễn Huệ, huyện Cẩm Giàng, tỉnh Hải Dương.

6. Hoàng Tiến Phát, lớp 9C9, trường THCS Đoàn Thị Điểm, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

7. Lê Thảo Anh, lớp 8A3, trường THCS Nguyễn Đăng Đạo, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

Có thể bạn quan tâm  Các chương trình Học bổng - Trường Đại học FPT

8. Phạm Minh Anh, lớp 9A7, trường THCS Ngô Sĩ Liên, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

9. Nguyễn Phương Trang, lớp 8C, trường THCS Nguyễn Trãi, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

10. Đoàn Như Ngọc, lớp 9A1, trường THCS Trương Công Định, quận Lê Chân, TP. Hải Phòng.

11. Phan Hiền Anh, lớp 9A4, trường THCS Mạc Đĩnh Chi, quận Ba Đình, TP. Hà Nội

12. Nguyễn Diệu Linh, lớp 9A, trường THCS Tứ Minh, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

13. Bùi Phương Linh, lớp 9A3, trường THCS Ba Đình, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

14. Huỳnh Việt Cường, lớp 10 Anh 1, trường THPT chuyên Quốc học Huế, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

15. Nguyễn Trang Trúc Linh, lớp 9A1, trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

16. Nguyễn Vũ Quang Minh, lớp 9A6, trường THCS Phan Chu Trinh, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

17. Vương Tuấn Khanh, lớp 10A, trường THPT Nam Sách, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

18. Nguyễn Thị Ngọc Ánh, lớp 6A1, trường THCS Hải Minh, huyện Hải Hậu, tỉnh Nam Định.

19. Nùng Nguyễn Mai Anh, lớp 6D, trường THCS Thị trấn Bát Xát, huyện Bát Xát, tỉnh Lào Cai.

20. Cao Lê Minh Thư, lớp 8G, trường THCS Đặng Thai Mai, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

21. Lưu Tuệ Anh, lớp 8A3, trường THCS Phú La, quận Hà Đông, TP. Hà Nội.

22. Cao Thanh Mai Anh, lớp 10 Văn 1, trường THPT chuyên Bắc Ninh, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh

23. Lê Phạm Kim Ngân, lớp 7A3, trường THCS Nguyễn An Ninh, quận 12, TP. Hồ Chí Minh.

24. Dương Văn Quang Minh, lớp 9/2, trường THCS Phú Hồ, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

25. Nguyễn Thanh Thành, lớp 10A5, trường THPT Thới Long, TP. Cần Thơ, tỉnh Cần Thơ.

26. Nguyễn Thị Bích Hồng, lớp 10A5, trường THPT Nguyễn Thái Học, TP. Vĩnh Yên, tỉnh Vĩnh Phúc.

27. Nguyễn Tấn Minh, lớp 9/6, trường THCS Nguyễn Tri Phương, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

28. Lê Trà My, lớp 9/1, trường THCS Thái Nguyên, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

29. Nguyễn Phú Hưng, lớp 9A9, trường THCS Ngô Quyền, quận Lê Chân, TP. Hải Phòng.

30. Vũ Ngân An, lớp 9A9, trường THCS Giảng Võ, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

Giải Cây bút triển vọng

1. Phạm Khánh Đoan, lớp 5A, trường TH Vân Am 1, huyện Ngọc Lặc, tỉnh Thanh Hóa.

2. Đinh Nhật Vy, lớp 9A2, trường THCS Chu Văn An, quận Long Biên, TP. Hà Nội.

3. Nguyễn Ngọc Khánh Huyền, lớp 7/1, trường THCS Thủy Phương, TX. Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

4. Lê Hồng Ngọc, lớp 8A11, trường THCS Dịch Vọng, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội.

5. Trần Kim Ngọc, lớp 9/11, trường THCS Võ Thị Sáu, TP. Bạc Liêu, tỉnh Bạc Liêu.

6. Phạm Trà My, lớp 9A2, trường THCS Nam Trung Yên, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội.

7. Nguyễn Thị Thu Hiền, lớp 8E, trường THCS Trần Mai Ninh, TP. Thanh Hóa, tỉnh Thanh Hóa.

8. Ngô Trung Hiếu, lớp 9A2, trường THCS Nguyễn Huy Tưởng, huyện Đông Anh, TP. Hà Nội.

Có thể bạn quan tâm  Soạn bài Trong lòng mẹ (trang 15) - SGK Ngữ Văn 8 Tập 1

9. Nguyễn Thanh Thảo Nhi, lớp 9A, trường THCS Tô Hiệu, TX. Nghĩa Lộ, tỉnh Yên Bái.

10. Nguyễn Thế Khôi, lớp 9A2, trường THCS Chu Văn An, quận Tây Hồ, TP. Hà Nội.

11. Nguyễn Tùng Dương, lớp 9A6, trường THCS Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, TP. Hà Nội.

12. Nguyễn Hoàng Ngọc Dung, lớp 9/8, trường THCS Phước Bình, TP. Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh.

13. Tô Phương Uyên, lớp 9A10, trường THCS Nguyễn Trường Tộ, quận Đống Đa, TP. Hà Nội.

14. Bùi Hà Linh, lớp 7B, trường THCS Cổ Lũng, huyện Bá Thước, tỉnh Thanh Hóa.

15. Lê Vũ Hà Phương, lớp 9D, trường THCS Thăng Long, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

16. Chíu Thị Thùy, lớp 7B, trường Phổ thông Dân tộc nội trú THCS huyện Hải Hà, tỉnh Quảng Ninh.

17. Phùng Công Khôi Vỹ, lớp 9A2, trường THCS Thịnh Quang, quận Đống Đa, TP. Hà Nội.

18. Nguyễn Ngọc Thảo Nguyên, lớp 7/7, trường THCS Phạm Văn Đồng, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

19. Trần Quốc Minh, lớp 9A13, trường THCS Giảng Võ, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

20. Hoàng Ngọc Đức, lớp 7/7, trường THCS Phạm Văn Đồng, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

21. Hoàng Tuấn Minh, lớp 6A, trường THCS Nguyễn Trãi, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

22. Lê Sơn Tùng, lớp 8A8, trường THCS Giảng Võ, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

23. Trần Thị Hương Trang, lớp 8D, trường THCS Nguyễn Cao, huyện Quế Võ, tỉnh Bắc Ninh.

24. Trương Tùng Linh, lớp 7/2, trường THCS Hòa Bình, huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai.

25. Bùi Huy Tuấn Tú, lớp 9A1, trường THCS Nguyễn Trãi, quận Hà Đông, TP. Hà Nội.

26. Nguyễn Tú Anh, lớp 8A7, trường THCS Giảng Võ, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

27. Trần Bảo Anh, lớp 8D, trường THCS Lê Quý Đôn, TP. Hải Dương, tỉnh Hải Dương.

28. Nguyễn Thế Nhật Minh, lớp 8/2, trường THCS Bùi Thị Xuân, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

29. Lê Nguyễn Ánh Dương, lớp 8A10, trường THCS Nguyễn Văn Bá, TP. Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh.

30. Bùi Đỗ Nhật Duy, lớp 9H, trường THCS Lê Ngọc Hân, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

31. Đỗ Thu Thủy, lớp 10 Anh, trường THPT chuyên Sơn La, TP. Sơn La, tỉnh Sơn La.

32. Nguyễn Đỗ Khánh Phương, lớp 9A5, trường THCS Tây Sơn, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

33. Hoàng Minh Hiếu, lớp 9D, trường THCS Trưng Nhị, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

34. Mai Đắc Vọng, lớp 10C2, trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, quận Sơn Trà, TP. Đà Nẵng.

35. Nguyễn Thanh An, lớp 8G, trường THCS Lê Ngọc Hân, quận Hai Bà Trưng, TP. Hà Nội.

36. Trần Anh Minh, lớp 9A7, trường THCS Mỹ Đình 1, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội.

37. Vũ Quang Uyển Linh, lớp 8/6, trường THCS Mai Xuân Thưởng, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

38. Nguyễn Nhật Hoàng, lớp 8A, trường THCS Đền Lừ, quận Hoàng Mai, TP. Hà Nội.

39. Phạm Thảo Anh, lớp 5/3, trường TH Tân Lập 1, TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa.

Có thể bạn quan tâm  Chuyện người con gái Nam Xương - Tác giả: Nguyễn Dữ

40. Nguyễn Huỳnh Minh Anh, lớp 9A8, trường THCS Kim Hồng, TP. Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp.

41. Nguyễn Trà My, lớp 9A1, trường THCS Ngọc Lâm, quận Long Biên, TP. Hà Nội.

42. Trần Quỳnh Như, lớp 8A3, trường THCS thị trấn Vĩnh Hưng, huyện Vĩnh Hưng, tỉnh Long An.

43. Mai Thị Xuân Quỳnh, lớp 9/6, trường THCS Đông Hải, TP. Phan Rang-Tháp Chàm, tỉnh Ninh Thuận.

44. Bùi Nữ Bảo Châu, lớp 5E, trường TH Đức Chánh, huyện Mộ Đức, tỉnh Quảng Ngãi.

45. Nguyễn Minh Khuê, lớp 7E, trường THCS Đặng Thai Mai, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

46. Lại Hồng Anh, lớp 8A2, trường THCS Ngô Sĩ Liên, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

47. Phùng Gia Linh, lớp 10D1, trường THPT Thuận Thành số 1, huyện Thuận Thành, tỉnh Bắc Ninh.

48. Lê Anh Thư, lớp 8E, trường THCS Trưng Vương, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

49. Nguyễn Ngọc Gia Hân, lớp 7/1, trường THCS Xuân Diệu, TP. Mỹ Tho, tỉnh Tiền Giang.

50. Chu Minh Nghĩa, lớp 9C, trường THCS Nguyễn Du, quận Hoàn Kiếm, TP. Hà Nội.

51. Đào Hà Linh, lớp 8A9, trường THCS Việt Nam-Angiêri, quận Thanh Xuân, TP. Hà Nội.

52. Nguyễn Hoàng Anh, lớp 7G, trường THCS Cương Gián, huyện Nghi Xuân, tỉnh Hà Tĩnh.

53. Trần Lê Hà Phương, lớp 8/3, trường THCS Phú Bài, TX. Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

54. Nguyễn Bảo Yến, lớp 9A, trường THCS Đội Cung, TP. Vinh, tỉnh Nghệ An.

55. Nguyễn Thu Huyền, lớp 5/5, trường TH Phú Tân, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

56. Nguyễn Bảo Yến, lớp 9A2, trường THCS Chu Văn An, quận Tây Hồ, TP. Hà Nội.

57. Hoàng Thị Thảo Vân, lớp 4D, trường TH Lê Lợi, huyện Gia Lộc, tỉnh Hải Dương.

58. Tống Khánh Linh, lớp 10 Văn 1, trường THPT chuyên Bắc Ninh, TP. Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh.

59. Huỳnh Thị Như Hằng, lớp 10A5, trường THPT Lê Thánh Tông, TX. Ayun Pa, tỉnh Gia Lai.

60. Trần Kiều Ý, lớp 9A1, trường THCS Ba Trinh, huyện Kế Sách, tỉnh Sóc Trăng.

61. Bon Niêng K’ Uyên, lớp 9A, trường Phổ thông Dân tộc nội trú THCS huyện Lâm Hà, tỉnh Lâm Đồng.

Giải dành cho thí sinh là người khuyết tật

1. Lê Hoàng Phương Thảo, lớp 8/2, trường THCS Hùng Vương, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

2. Bùi Quang Khánh, lớp 8A8, trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

II. GIẢI TẬP THỂ

Giải Nhất:

Trường THCS Nguyễn Tri Phương, quận Ba Đình, TP. Hà Nội.

Giải Nhì:

1. Trường THCS Chu Văn An, quận Ngô Quyền, TP. Hải Phòng.

2. Trường THPT Nam Sách, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương.

3. Trường THCS Nguyễn Huệ, quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng.

Giải Ba:

1. Trường THCS Trần Phú, quận Lê Chân, TP. Hải Phòng.

2. Trường THCS Tố Hữu, TP. Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế.

3. Trường THCS Giàng Chu Phìn, huyện Mèo Vạc, tỉnh Hà Giang.

4. Trường THCS Hoa Lư, TP. Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh.

5. Trường THCS Hồng Bàng, quận Hồng Bàng, TP. Hải Phòng.

(Thiếu niên Tiền phong và Nhi đồng online)

0 ( 0 bình chọn )

Ý kiến bạn đọc (0)

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

Bài viết liên quan

Bài viết mới

Xem thêm